พิธีทำบุญหล่อเทียนพรรษาคณะมนุษยศาสตร์ ประจำปี ๒๕๖๖
- By: Admin
![images description](https://e-humanities.human.cmu.ac.th/file/WebManagement/news_imagefile/202308170400570000008Oa36.jpg)
พิธีทำบุญหล่อเทียนพรรษาคณะมนุษยศาสตร์ ประจำปี ๒๕๖๖ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเป็น การอนุรักษ์สืบสานวัฒนธรรมและขนบธรรมเนียมประเพณีอันดีงามทางพระพุทธศาสนา ตลอดจนเสริมสร้างความ รักสามัคคีระหว่างบุคลากรและนักศึกษา ในวันพุธที่ 5 กรกฎาคม 2566 เวลา 09.30 น. ณ บริเวณลานอเนกประสงค์ ชั้น 1 อาคาร HB7 คณะมนุษยศาสตร์