การแข่งขันกล่าวสุนทรพจน์ชิงถ้วยรางวัลเจียงซู
- By: Admin
![images description](https://e-humanities.human.cmu.ac.th/file/WebManagement/news_imagefile/20181227112833000000U0b9g.jpg)
คณะมนุษยศาสตร์ ขอแสดงความยินดีกับนักศึกษาสาขาวิชาภาษาจีน ภาควิชาภาษาตะวันออก ในการแข่งขันกล่าวสุนทรพจน์ชิงถ้วยรางวัลเจียงซู ปีการศึกษา 2561 เมื่อวันที่ 24 ธันวาคม 2561 ณ สถาบันขงจื่อ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ภายใต้การดูแลและการฝึกฝนจากอาจารย์ Zhang Peipei โดยมีรายนามดังต่อไปนี้
1. นางสาวณัฐนรี บรรลือเผ่าพงศ์ ได้รับรางวัลชนะเลิศอันดับ 1
2. นางสาววรรชนา แซ่จู ได้รับรางวัลชนะเลิศอันดับ 1
3. นางสาวสุชัญญา ตันจรัสจิต ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1