ต้อนรับ เอกอัครราชทูตสาธารณรัฐเกาหลีประจำประเทศไทย
- By: Admin
![images description](https://e-humanities.human.cmu.ac.th/file/WebManagement/news_imagefile/20211126103344000000PrdYb.jpg)
เมื่อวันศุกร์ที่ 19 พฤศจิกายน 2564 ศาสตราจารย์คลินิก นายแพทย์นิเวศน์ นันทจิต อธิการบดีมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ และ คณาจารย์คณะมนุษยศาสตร์มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ให้การต้อนรับ นายอุก-ฮอน ลี (H.E. Mr.Wook-heon Lee) เอกอัครราชทูตสาธารณรัฐเกาหลีประจำประเทศไทย เข้าเยี่ยมคณะผู้บริหารมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ เพื่อหารือในประเด็นความร่วมมือทางด้านวิชาการ การจัดการศึกษา ทุนรัฐบาลเกาหลี (ทุนการศึกษาและทุนวิจัย) และพบปะแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกับคณาจารย์ ณ ห้องหม่อมหลวงปิ่น มาลากุล สำนักงานมหาวิทยาลัย มหาวิทยาลัยเชียงใหม่