คณะมนุษยศาสตร์ให้การต้อนรับ นักศึกษาและอาจารย์จาก Momoyama Gakuin University ในโอกาสเข้าร่วมโครงการอบรมภาษาอังกฤษและทัศนศึกษาสำหรับนักศึกษาต่างชาติ
- By: Admin
![images description](https://e-humanities.human.cmu.ac.th/file/WebManagement/news_imagefile/20231031110222000000lVuzd.jpg)
อาจารย์ ดร.ธัญญาภรณ์ ผ่องผิว ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายพันธกิจสากล เป็นประธานกล่าวให้การต้อนรับ นักศึกษาและอาจารย์จาก Momoyama Gakuin University ในโอกาสเข้าร่วมโครงการอบรมภาษาอังกฤษและทัศนศึกษาสำหรับนักศึกษาต่างชาติ "Asis Business Career Programme - ABCP"
โครงการนี้มีวัตถุประสงค์ เพื่ออบรมและเสริมสร้างทักษะภาษาอังกฤษ การทัศนศึกษาแหล่งท่องเที่ยวทางวัฒนธรรมที่สำคัญ รวมถึงการศึกษาดูงานหน่วยธุรกิจทั้งขนาดเล็กและขนาดใหญ่ในประเทศไทย ระหว่างวันที่ 5 สิงหาคม 2565 – 7 กันยายน 2566