พิธีทำบุญอาคารเรือนเดิม คณะมนุษยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ประจำปี 2566
- By: Admin
![images description](https://e-humanities.human.cmu.ac.th/file/WebManagement/news_imagefile/202305180102170000002G1vz.png)
คณะมนุษยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ จัดพิธีทำบุญอาคารเรือนเดิม ประจำปี 2566 ในวันพฤหัสบดีที่ 18 พฤษภาคม 2566 โดยได้รับเกียรติจาก ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เอกชัย มหาเอก รองอธิการบดี มหาวิทยาลัยเชียงใหม่เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ทรงพันธ์ ตันตระกูล รองคณบดีฝ่ายบริหาร คณะมนุษยศาสตร์ รวมถึงคณาจารย์ และบุคลากร ร่วมรำลึกถึงบูรพชนผู้ก่อตั้งมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ เพื่อความเป็นสิริมงคล และ เพื่อสืบสานวัฒนธรรมอันดีงามให้คงอยู่ต่อไป
อัลบั้มรูปภาพเพิ่มเติม : https://cmu.to/RdZjr