โครงการ สานสัมพันธ์ สานพลัง เพื่อสิ่งแวดล้อม
- By: Admin
![images description](https://e-humanities.human.cmu.ac.th/file/WebManagement/news_imagefile/20190826034147000000l3lSB.jpg)
ภาควิชาภาษาไทย คณะมนุษยศาสตร์ จัดกิจกรรมโครงการ สานสัมพันธ์ สานพลัง เพื่อสิ่งแวดล้อม ร่วมกับสาขาวิชาภาษาไทย คณะศึกษาศาสตร์ และคณะเกษตรศาสตร์ โดยมีคณาจารย์และนักศึกษาร่วมกันปลูกต้นไม้ประมาณ 600 ต้น เมื่อวันที่ 17 สิงหาคม 2562 ณ ศูนย์วิจัย สาธิต และฝึกอบรมการเกษตรแม่เหียะ คณะเกษตรศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่